Hoằng Thịnh - gia đình ông Lê Xuân Sơn - Tổng biên tập báo Tiền Phong tặng 40 suất quà cho các hộ nghèo, có hoàn cảnh khó khăn
Đăng lúc: 11:56:52 02/02/2024 (GMT+7)
Với tinh thần tương thân, tương ái, nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, nhiều cá nhân, tập thể có tấm lòng hảo tâm đã trao tặng quà cho các hộ nghèo, hộ cận nghèo, gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn, trong đó, tại xã Hoằng Thịnh, gia đình ông Lê Xuân Sơn - Tổng biên tập báo Tiền Phong đã tặng 40 suất quà, mỗi xuất quà trị giá 500 ngàn đồng cho các hộ nghèo, có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn. Những phần quà về giá trị vật chất là không lớn nhưng có ý nghĩa về tinh thần động viên các hộ trong dịp tết đến xuân về; qua đó góp phần chia sẽ những khó khăn, động viên, tạo động lực để các hộ vươn lên trong cuộc sống.
![637209910.jpg](/file/thumb/500/637221946.jpg)
Ông Lê Xuân Sơn - Tổng biên tập báo Tiền Phong chúc tết và động viên các hộ gia đình
Tặng quà Tết cho hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn là hoạt động có ý nghĩa thiết thực, đồng thời thể hiện truyền thống tương thân, tương ái, quan tâm nhằm chia sẻ khó khăn, góp phần động viên, tạo động lực để hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn vươn lên trong cuộc sống, giúp các gia đình đón Tết cổ truyền đầm ấm, vui vầy và an toàn./.
Thanh Hằng – Trung tâm VHTT TT&DL
Các tin khác
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện
Liên kết website
Truy cập
Hôm nay:
19861
Hôm qua:
27898
Tuần này:
142756
Tháng này:
499728
Tất cả:
12997759