"Tết yêu thương" - tặng quà cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn trong huyện
Sáng ngày 30/1/2024, Đoàn Thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh huyện Hoằng Hóa phối hợp với CLB doanh nhân trẻ và Trung tâm từ thiện chùa Hồi Long xã Hoằng Thanh tổ chức Chương trình "Tết yêu thương" trao quà cho trẻ em mồ côi, trẻ em có hoàn cảnh khó khăn tại xã Hoằng Đông, Hoằng Thanh và Hoằng Trường nhân dịp xuân Giáp Thìn 2024.
![1. Đồng chí Trương Văn Thành - Phó Bí thư Huyện đoàn phát biểu tại chương trình tặng quà tết.jpg](/file/thumb/500/637218907.jpg)
Đồng chí Trương Văn Thành - Phó Bí thư Huyện đoàn phát biểu tại chương trình tặng quà tết
![2. Sư trụ trì chùa Hồi Long Thích Đàm Ngoan phát biểu tại chương trình.jpg](/file/thumb/500/637218908.jpg)
Sư trụ trì chùa Hồi Long Thích Đàm Ngoan phát biểu tại chương trình
Với thông điệp "sẻ chia, yêu thương", mang Tết ấm áp tình người đến với những trẻ em mồ côi, trẻ em có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn toàn huyện, vừa qua, Đoàn Thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh huyện Hoằng Hóa phối hợp với CLB doanh nhân trẻ và Trung tâm từ thiện chùa Hồi Long xã Hoằng Thanh đã phối hợp tổ chức gói được hơn 3.000 bán chưng xanh và kêu gọi nhiều mạnh thường quân tài trợ quà tết cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn trong huyện. Sau khi gói và luộc bánh chưng xong, bắt đầu tổ chức tặng cho các em nhỏ ở mỗi địa phương.
Theo đó, tại xã Hoằng Thanh, Huyện đoàn, CLB doanh nhân trẻ, Trung tâm từ thiện chùa Hồi Long đã tặng 78 suất quà, tặng 50 suất tại xã Hoằng Trường, tặng 40 suất tại xã Hoằng Đông và Chi đoàn Công an huyện tặng quần áo ấm cho 40 em có hoàn cảnh khó khăn của xã Hoằng Đông.
Các xã, thị trấn còn lại chủ động chuyển tặng bánh chưng và quà tết đến tất cả các em nhỏ mồ côi, trẻ em có hoàn cảnh khó khăn của địa phương.
Được biết, với tổng số hơn 3.000 bánh chưng và hàng trăm suất quà tết được chuyển đến tận tay 1.500 em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn trong huyện, đảm bảo trẻ em nào cũng nhận được quà và tình yêu thương của cộng đồng, đón tết đầm ấm, vui tươi, hạnh phúc./.
Phương Trang – Trung tâm VHTTTT&DL
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện