Kiểm tra an toàn cháy nổ tại các cây xăng trên địa bàn huyện Hoằng Hóa
Đăng lúc: 08:19:46 28/03/2019 (GMT+7)
Phòng Cảnh sát phòng cháy, chữa cháy và cứu nạn cứu hộ Công an tỉnh vừa kiểm tra công tác đảm bảo an toàn PCCC tại các cây xăng trên địa bàn huyện Hoằng Hóa.
Nhằm tăng cường công tác đảm bảo an toàn về cháy nổ tại các cửa hàng xăng dầu, Phòng Cảnh sát PCCC&CNCH đã thành lập đoàn công tác kiểm tra tại cửa hàng xăng dầu Hoằng Quý và cửa hàng xăng dầu Hoằng Minh, huyện Hoằng Hóa. Trong quá trình kiểm tra, đoàn công tác đã tập trung kiểm tra việc thực hiện trách nhiệm của người đứng đầu cây xăng đối với công tác PCCC; hồ sơ quản lý, theo dõi hoạt động PCCC ở cơ sở; hệ thống điện, hệ thống chống sét, nguồn lửa, nguồn nhiệt, điều kiện kỹ thuật an toàn về PCCC đối với các hạng mục bắt buộc; việc thành lập, tổ chức hoạt động của lực lượng PCCC cơ sở; số lượng, chất lượng, chủng loại, chế độ bảo quản và hoạt động của các phương tiện PCCC được trang bị tại cơ sở, việc tham gia chế độ bảo biểm cháy nổ bắt buộc theo quy định…
Thông qua kiểm tra đã góp phần nâng cao nhận thức, trách nhiệm của chủ các cơ sở và nhân viên bán hàng về công tác PCCC. Đồng thời, phát hiện nhắc nhở và chấn chỉnh kịp thời những tồn tại hạn chế nhằm hạn chế đến mức thấp nhất nguy cơ cháy nổ tại các cửa hàng xăng dầu./.
Thông qua kiểm tra đã góp phần nâng cao nhận thức, trách nhiệm của chủ các cơ sở và nhân viên bán hàng về công tác PCCC. Đồng thời, phát hiện nhắc nhở và chấn chỉnh kịp thời những tồn tại hạn chế nhằm hạn chế đến mức thấp nhất nguy cơ cháy nổ tại các cửa hàng xăng dầu./.
Thế Khải – Đài TT Hoằng Hóa
Các tin khác
- Trao tặng bình chữa cháy cho các hộ dân trên địa bàn xã Hoằng Sơn.
- Xã Hoằng Kim tổ chức lễ ra mắt tổ bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở
- Xã Hoằng Phượng: ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự cơ sở
- Ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự cơ sở tại xã Hoằng Thành
- Đồng chí Lê Văn Phúc, Thường vụ Huyện ủy, PCT UBND huyện dự Lễ ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự cơ sở tại xã Hoằng Xuân.
- Hoằng Trung tổ chức lễ ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở.
- Ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự cơ sở tại xã Hoằng Yến
- Hoằng Hợp: ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự cơ sở
- Xã Hoằng Đạo: Lễ ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở
- Thị trấn Bút Sơn: Lễ ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở
Liên kết website
Truy cập
Hôm nay:
17260
Hôm qua:
16053
Tuần này:
33313
Tháng này:
390285
Tất cả:
12888316