Tặng quà tết cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại trường Tiểu học TT Bút sơn 1- Hoằng hóa
Đăng lúc: 06:28:55 08/02/2024 (GMT+7)
Sáng ngày 05/02/2024, trường Tiểu học TT Bút Sơn 1 đã tổ chức trao quà tết cho các học sinh có hoàn cảnh khó khăn vươn lên học tập tại trường.
Nhằm chia sẻ với các hoàn cảnh khó khăn, nhân dịp tết đến xuân về, để nhà nhà, người người đều có tết vui tươi, đầm ấm, nhất là đối với các em học sinh; phát huy tinh thần của các năm trước, tết Giáp Thìn này trường tiểu học TT Bút Sơn 1 đã kêu gọi các nhà hảo tâm cộng với sự đóng góp của các giáo viên, nhân viên của trường đã tặng 40 suất quà cho các học sinh có hoàn cảnh khó khăn.
![1........jpg](/file/thumb/500/637226661.jpg)
![22.jpg](/file/thumb/500/637226662.jpg)
Tại chương trình, đại diện Ban giám hiệu nhà trường đã trao 40 suất quà cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn của nhà trường. Đây là hoạt động có ý nghĩa nhân văn sâu sắc, nhằm động viên các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn được đón Tết thêm ấm áp và đầy đủ nhân dịp đón xuân Giáp Thìn 2024, đồng thời góp phần động viên tinh thần, khích lệ các em vượt lên hoàn cảnh và đạt kết quả tốt trong học tập, rèn luyện.
Những món quà đầy ý nghĩa nhân dịp tết đến xuân về, góp phần giúp đỡ, động viên các em học sinh yên tâm, phấn khởi vượt khó đến trường, vươn lên trong học tập, ổn định cuộc sống, đón tết vui vẻ đầm ấm./.
Tuyết Mai: TT Văn hóa TTTT&DL
Các tin khác
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện
Liên kết website
Truy cập
Hôm nay:
18519
Hôm qua:
27898
Tuần này:
141414
Tháng này:
498386
Tất cả:
12996417