Xã Hoằng Phong , tọa đàm kỷ niệm 75 năm ngày TBLS 27/7/1947-27/7/2022
Đăng lúc: 21:09:05 27/07/2022 (GMT+7)
Ngày 26/7, Xã Hoằng Phong , tọa đàm kỷ niệm 75 năm ngày TBLS 27/7/1947-27/7/2022. Dự có các đồng chí lãnh đạo Đảng, Chính quyền các ban ngành đoàn thể xã, Các TB- BB, thân nhân các gia đình chính sách toàn xã.
Xã Hoằng Phong hiện có 251 gia đình người có công với cách mạng. Xác định công tác TB- LS và chăm sóc những đình có công với cách mạng thể hiện đạo lý uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa. Những năm qua công tác chăm lo thực hiện tốt công tác TBLS và đẩy mạnh phong trào đền ơn đáp nghĩa được xã quan tâm, đã tập trung huy động nguồn lực trong và ngoài xã, nhiều đơn vị đã tích cực tuyên truyền vận động xây dựng quỹ “ Đền ơn đáp nghĩa” đạt kết quả cao. Từ nguồn quỹ này, Thể hiện dạo lý uống nước nhớ nguồn- tri ân gia đình có công nhân dịp kỷ niệm ngày TBLS, cùng với ngân sách địa phương tổ chức thăm hỏi tặng quà TB- BB, gia đình chính sách , ngày TBLS với số tiền hơn 30 triệu đồng. Đặc biệt, dịp này, xã đã đến thăm tặng 5 suất quà cho Các TB nặng, thân nhân liệt sỹ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn
Tại buổi tọa đàm, UBND xã biểu dương các gia đình, các bác TBB có nhiều nỗ lực vượt lên bệnh tật do vết thương để lại phát triển kinh tế hộ, đi đầu gương mẫu trong các phong trào ở địa phương. /.
Tuyết Mai: TTVHTTTT&DL
· Một số hình ảnh tại buoir tọa đàm và lãnh đạo xã Hoằng Phong tới thăm hỏi, tặng quà đối tượng TB nặng, gia đình chính sách có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn
Các tin khác
- Huyện Hoằng Hóa tổ chức lễ thắp nến tri ân tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa ở Hoằng Hóa: thấm sâu và lan toả.
- Hoằng Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn Nâng cao năng lực Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững thuộc Tiểu dự án 1, Dự án 7 năm 2024.
- Xã Hoằng Kim tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ
- Công ty cổ phần y dược Hàm Rồng tặng quà các gia đình chính sách xã Hoằng Quỳ.
- ĐU, HĐND, UBND, UBMTTQ VÀ CÁC ĐOÀN THỂ XÃ HOẰNG THỊNH THĂM, TẶNG QUÀ CÁC THƯƠNG BINH, BỆNH BINH; NGƯỜI NHIỄM CHẤT ĐỘC HÓA HỌC VÀ THÂN NHÂN CÁC GIA ĐÌNH LIỆT SỸ BỆNH ỐM, CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
- Tháng 7 nghĩa tình trên quê hương Hoằng Hóa.
- Đồng chí Lê Văn Phúc – Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tại các xã Hoằng Giang, Hoằng Phượng và Hoằng Trung.
- Đồng chí Lê Huy Lượng, Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện thăm tặng quà gia đình chính sách tại xã Hoằng Cát và Hoằng Sơn
- Đồng chí Lê Văn Nghĩa, Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy thăm tặng quà một số gia đình chính sách trên địa bàn huyện
Liên kết website
Truy cập
Hôm nay:
8810
Hôm qua:
27898
Tuần này:
131705
Tháng này:
488677
Tất cả:
12986708