Hội cựu Thanh niên xung phong Hoằng Hóa:Tọa đàm kỷ niệm 74 năm ngày Truyền thống TNXP, tổng kết cuộc vận động ủng hộ xây dựng nhà tình nghĩa và sơ kết 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ cuối năm 2024
Sáng ngày 12/7, Hội cựu Thanh niên xung phong Hoằng Hóa đã tổ chức Tọa đàm kỷ niệm 74 năm ngày Truyền thống TNXP, tổng kết cuộc vận động ủng hộ xây dựng nhà tình nghĩa và sơ kết 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ cuối năm 2024.
![1.JPG](/file/thumb/500/637407502.jpg)
Toàn cảnh hội nghị
Tham gia hội nghị có; các đồng chí TT hội Cựu Thanh niên xung phong, chủ tịch HCTNXP các xã, thị trấn trong huyện
Tại hội nghị, sau lời khai mạc của đồng chí Lê Xuân Trịnh- UVBCH tỉnh hội- Chủ tịch hội Cựu TNXP huyện, đồng chí Hoàng Thị Chén- Phó chủ tịch hội đã báo cáo tóm tắt quá trình triển khai thực hiện và kết quả của cuộc vận động ủng hộ xây dựng nhà tình nghĩa, sơ kết 6 tháng đầu năm về tình hoạt đông của hội- triển khai nhiệm vụ cuối năm 2024.
Cũng tại hội nghị đã ôn lại truyền thống vẻ vang của hội TNXP trong 74 năm qua.
Đối với cuộc vận động ủng hộ quỹ hỗ trợ xây dựng nhà tình nghĩa cho hội viên có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Sau khi triển khai, nhiều hội viên đã ủng hộ từ 50- 100 ngàn đồng, cá biệt có hội viên Nguyễn Trọng Trước, hội viên xã Hoằng Châu đã ủng hộ 600 ngàn đồng. Đến ngày 30/6, đã có 37 đơn vị hoàn thành và nộp về huyện với số quỹ vận động được là hơn 125 triệu tám trăm ngàn đồng. Bên cạnh nhiều xã hoàn thành với kết quả cao vẫn còn 1 số xã chưa đạt với chỉ tiêu đề ra. Có 3 xã chưa đạt 50% chỉ tiêu đề ra.
Đồng chí Lê Xuân Trịnh- CT HCTNXP trao giấy khen cho các tập thể, cá nhân có thành tích trong ủng hộ quỹ xây nhà tình nghĩa
Để kịp thời biểu dương, khen ngợi tinh thần hăng hái của cá hội viên ở 1 số xã thực hiện tốt công tác vận động ủng hộ quỹ xây dựng nhà tình nghĩa, tại hội nghị đã trao giấy khen, phần thưởng cho 1 tập thể 7 cá nhân.
Về hoạt động công tác hội 6 tháng đầu năm, Hội đã luôn chủ động tuyên truyền vận động cán bộ, hội viên thực hiện tốt các Nghị quyết của cấp ủy đảng các cấp, các chủ trương chính sách, pháp luật của nhà nước, phát triển hội viên, quan tâm thực hiện tốt chế độ chính sách… Đặc biệt là thực hiện công tác nghĩa tình đồng đội: 6 tháng, hội đã phối hợp với Doanh nghiệp, tỉnh hội, MTTQ và các nhà hảo tâm các tổ chức trao tặng 75 suất quà cho các hội viên có hoàn cảnh khó khăn, với tổng số tiền 37 triệu 500 ngàn đồng. Ngoài ra, các hội xã, thị trấn đã chủ động tặng 100 suất quà. Bên cạnh đó, công tác nữ công và các phong trào khác của tỉnh hội phát động cũng đã được hội triển khai thực hiện 1 cách thiết thực.
Đồng chí Trịnh Thị Quế -TVHU- Trưởng ban Dân vận- CT UBMTTTQ huyện phát biểu chỉ đạo hội nghị
Tại hội nghị, các đại biểu tham dự đã hăng hái tham gia phát biểu đóng góp ý kiến vào giải pháp thực hiện các nhiệm vụ phấn đấu đạt các chỉ tiêu của năm 2024 đã đề ra.
Và trao Kỷ niệm chương HCTNXP
Tại hội nghị, đã trao Kỷ niệm chương vì sự nghiệp cựu TNXP cho 7 đồng chí./.
Tuyết Mai: TT Văn hóa TTTT&DL
- Đồng chí Mai Văn Hải – Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Thanh Hóa dâng hoa, dâng hương, viếng Nghĩa trang liệt sỹ và thăm hỏi, tặng quà các đối tượng chính sách tại huyện Hoằng Hóa.
- Kết quả giải quyết TTHC từ 08/07 đến 12/07/2024
- Hoằng Kim – tổ chức thành công giải bóng chuyền hơi nam, nữ mở rộng chào mừng ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh tổ quốc năm 2024.
- Xây dựng thôn NTM kiểu mẫu ở thôn Trung Tiến xã Hoằng Qùy - những nỗ lực về đích.
- “Ngày nắng về” của Hội Đồng hương Hoằng Hóa- Trường Đại học Y Hà Nội tại xã Hoằng Đức
- Hội cựu Thanh niên xung phong Hoằng Hóa:Tọa đàm kỷ niệm 74 năm ngày Truyền thống TNXP, tổng kết cuộc vận động ủng hộ xây dựng nhà tình nghĩa và sơ kết 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ cuối năm 2024
- Khai mạc giải bóng chuyền hơi nam, nữ mở rộng xã Hoằng Kim chào mừng Ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh tổ quốc năm 2024.
- HĐND xã Hoằng Trung tổ chức kỳ họp thứ Chín HĐND xã khóa XXI, nhiệm kỳ 2021 – 2026.
- Lãnh đạo huyện Hoằng Hóa đặt vòng hoa, dâng hương tại các di tích lịch sử và nghĩa trang liệt sỹ tỉnh Hà Tĩnh và Quảng Bình
- Hội Phụ nữ Hoằng Hóa: Hội nghị đánh giá thực hiện giữa nhiệm kỳ NQ Đại hội Phụ nữ các cấp và sơ kết công tác hội 6 tháng đầu năm