“Ngày nắng về” của Hội Đồng hương Hoằng Hóa- Trường Đại học Y Hà Nội tại xã Hoằng Đức
Sáng ngày 13/7, tại trạm Y tế xã Hoằng Đức đã diện ra chương trình Khám bệnh tình nguyện “Ngày nắng về” của Hội Đồng hương Hoằng Hóa Trường Đại học Y Hà Nội tại xã Hoằng Đức.
Hội Đồng hương Hoằng Hoá- Trường Đại học Y Hà Nội được thành lập từ năm 2005, với mục đích ban đầu kết nối những người con huyện nhà Hoằng Hoá đã và đang học tập, công tác tại ngôi trường Đại học Y Hà Nội. Và đây đã trở thành nơi các thành viên giao lưu, học hỏi, giúp đỡ lẫn nhau trong học tập, công việc và cuộc sống. Tiếp nối sự lớn mạnh đó, Hội đã có nhiều thêm các chương trình thiết thực, ý nghĩa hướng về quê hương.
Nổi bật và tiêu biểu nhất trong số đó là chương trình Khám bệnh, tư vấn và cấp phát thuốc miễn phí cho trẻ em, người cao tuổi. Chương trình với mục đích thăm khám, sàng lọc và cung cấp những kiến thức cần thiết về chăm sóc sức khỏe, góp phần giúp các đối tượng trẻ em, người già có cơ hội tiếp cận dễ dàng hơn đối với các dịch vụ chăm sóc Y tế.
Tiếp nối và phát huy tinh thần “uống nước nhớ nguồn, lá lành đùm lá rách”, nhân hướng tới kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ 27/7/1947 - 27/7/2024, Hội Đồng hương Hoằng Hóa Trường Đại học Y Hà Nội đã phối hợp với Đoàn Thanh niên xã Hoằng Đức tổ chức chương trình Khám bệnh tình nguyện tại xã.
Các đối tượng thăm khám là: thương binh, bệnh binh, người có công với cách mạng, người già neo đơn và trẻ em có hoàn cảnh khó khăn. /.
Tuyết Mai: TT Văn hóa TTTT & DL
- Đồng chí Mai Văn Hải – Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Thanh Hóa dâng hoa, dâng hương, viếng Nghĩa trang liệt sỹ và thăm hỏi, tặng quà các đối tượng chính sách tại huyện Hoằng Hóa.
- Kết quả giải quyết TTHC từ 08/07 đến 12/07/2024
- Hoằng Kim – tổ chức thành công giải bóng chuyền hơi nam, nữ mở rộng chào mừng ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh tổ quốc năm 2024.
- Xây dựng thôn NTM kiểu mẫu ở thôn Trung Tiến xã Hoằng Qùy - những nỗ lực về đích.
- “Ngày nắng về” của Hội Đồng hương Hoằng Hóa- Trường Đại học Y Hà Nội tại xã Hoằng Đức
- Hội cựu Thanh niên xung phong Hoằng Hóa:Tọa đàm kỷ niệm 74 năm ngày Truyền thống TNXP, tổng kết cuộc vận động ủng hộ xây dựng nhà tình nghĩa và sơ kết 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ cuối năm 2024
- Khai mạc giải bóng chuyền hơi nam, nữ mở rộng xã Hoằng Kim chào mừng Ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh tổ quốc năm 2024.
- HĐND xã Hoằng Trung tổ chức kỳ họp thứ Chín HĐND xã khóa XXI, nhiệm kỳ 2021 – 2026.
- Lãnh đạo huyện Hoằng Hóa đặt vòng hoa, dâng hương tại các di tích lịch sử và nghĩa trang liệt sỹ tỉnh Hà Tĩnh và Quảng Bình
- Hội Phụ nữ Hoằng Hóa: Hội nghị đánh giá thực hiện giữa nhiệm kỳ NQ Đại hội Phụ nữ các cấp và sơ kết công tác hội 6 tháng đầu năm