Gặp mặt đoàn đại biểu dự Đại hội MTTQ Việt Nam tỉnh Thanh Hóa lần thứ XV, nhiệm kỳ 2024-2029
Ngày 10/7/2024, Thường trực Huyện ủy đã tổ chức gặp mặt đoàn đại biểu MTTQ Việt Nam huyện tham dự Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam tỉnh lần thứ XV, nhiệm kỳ 2024 - 2029.
Đồng chí Trịnh Thị Quế, UVBTV, Trưởng Ban dân vận, CT UBMTTQ huyện báo cáo
Với phương châm “Đoàn kết - Dân chủ - Đổi mới - Phát triển”, Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam tỉnh Thanh Hóa lần thứ XV, nhiệm kỳ 2024-2029 diễn ra trong 2 ngày, 13 và 14/7/2024 tại Trung tâm Hội nghị 25B (TP Thanh Hóa), được truyền hình trực tiếp trên sóng Đài Phát thanh - Truyền hình Thanh Hóa với khoảng 600 đại biểu tham dự Đại hội.
Đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Xuân Thu nhiệt liệt hoan nghênh và chúc mừng các thành viên đoàn đại biểu huyện.
Đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Xuân Thu giao nhiệm vụ cho đoàn đại biểu huyện
...và tặng hoa chúc mừng đoàn đại biểu
Đồng thời, đề nghị các thành viên đoàn chấp hành nghiêm quy chế đại hội và điều hành của đoàn chủ tịch, tích cực tham gia mọi hoạt động theo chương trình đại hội, nhất là các phiên thảo luận, đóng góp ý kiến xây dựng nghị quyết đại hội. Trong đó, chú trọng các giải pháp nhằm phát huy vai trò của MTTQ Việt Nam huyện trong tập hợp, phát huy sức mạnh các tổ chức thành viên và toàn khối đại đoàn kết toàn dân trong xây dựng phát triển tỉnh nhà, cũng như thực hiện tốt mục tiêu xây dựng huyện ngày càng phát triển./.
Minh Hiếu - Trung tâm VHTTTT&DL
- Gặp mặt đoàn đại biểu dự Đại hội MTTQ Việt Nam tỉnh Thanh Hóa lần thứ XV, nhiệm kỳ 2024-2029
- Đoàn TN CSHCM xã Hoằng Châu khai mạc giải bóng đá thanh niên tranh cúp DL2 năm 2024
- Đại hội thi đua Cựu chiến binh gương mẫu huyện Hoằng Hóa giai đoạn 2019-2024
- Hội phụ nữ xã Hoằng Phú đánh giá giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu phụ nữ các cấp nhiệm kỳ 2021 -2026 .Phương hướng, nhiệm vụ nửa cuối nhiệm kỳ 2021 – 2026.
- Hội LHPN tỉnh Thanh Hóa và Hội LHPN huyện Hoằng Hóa thăm, tặng quà lực lượng thi công dự án đường dây 500kV mạch 3 qua xã Hoằng Xuân huyện Hoằng Hóa
- Hội Người cao tuổi xã Hoằng Kim tổ chức Hội thao dưỡng sinh lần thứ 3.
- Mít tinh hưởng ứng ngày môi trường thế giới
- Hội Cựu chiến binh tỉnh Thanh Hóa: Giao ban cụm thi đua số 2 kỳ 1 năm 2024
- Hội Bảo trợ Người khuyết tật và Trẻ em mồ côi xã Hoằng Phú, tổ chức Đại hội Đại biểu, nhiệm kỳ 2024 – 2029.
- LĐLĐ huyện phát động tháng công nhân, tháng hành động về an toàn vệ sinh lao động và hưởng ứng đợt thi đua cao điểm chào mừng 95 năm ngày thành lập công đoàn Việt Nam.